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HOTUBA YA MHE. JERRY SILAA (MB), WAZIRI WA 

MAWASILIANO NA TEKNOLOJIA YA HABARI WAKATI WA 

HAFLA YA KUKABIDHI VIFAA VYA TEHAMA KWA SHIRIKA 

LA POSTA TANZANIA, TAREHE 22 AGOSTI 2025 

 Ndugu Mohamed Abdulla, Katibu Mkuu Wizara ya Mawasiliano 

na Teknolojia ya Habari; 

 Mhandisi Peter Mwasalyanda, Mtendaji Mkuu wa Mfuko wa 

Mawasiliano kwa Wote;  

 Ndugu Macrice Daniel Mbodo, Postamasta Mkuu wa Shirika la 

Posta Tanzania; 

 Wakuu wa Taasisi zilizo chini ya Wizara ya Mawasiliano na 

Teknolojia ya Habari; 

 Wakurugenzi na watumishi wa  Wizara ya Mawasiliano na 

Teknolojia ya Habari; 

 Menejimenti na wafanyakazi wa  Mfuko wa Mawasiliano kwa 

Wote; 

 Menejimenti na wafanyakazi wa  Shirika la Posta Tanzania; 

 Ndugu waandishi wa Habari;  

 Wageni waalikwa; 

 Mabibi na Mabwana. 

 

Ninawasalimu kwa Jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
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Niungane na walionitangulia kuanza kwa kumshukuru Mwenyezi 

Mungu kwa kutupatia afya njema na kutukutanisha mahali hapa kwa 

ajili ya kushiriki hafla hii yenye lengo la kukuza Sekta ya Posta nchini. 

 

Leo tunashuhudia makabidhiano ya vifaa vya TEHAMA vikiwemo 

Personal Digital Assistants (PDA), kompyuta na vifaa vingine, 

vilivyonunuliwa na Mfuko wa Mawasiliano kwa Wote (UCSAF) na 

kukabidhiwa kwa Shirika la Posta Tanzania. Kama alivyoeleza Katibu 

Mkuu, hatua hii ni sehemu ya utekelezaji wa Sera za Serikali na 

maelekezo ya Wizara yetu ya Mawasiliano na Teknolojia ya Habari, 

kuhakikisha taasisi zilizo chini ya Wizara zinashirikiana kwa karibu ili 

kuharakisha upatikanaji wa huduma bora, nafuu na jumuishi kwa 

wananchi wote. 

 

Viongozi, Mabibi na mabwana, 

Napenda kutoa pongezi za dhati kwa UCSAF kwa kazi kubwa 

mnayoifanya. Tumewaona mkipeleka mawasiliano vijijini, 

mkiunganisha shule na hospitali, na sasa tunaona jitihada zenu za 

kuiwezesha Posta kuwa chombo cha kisasa cha utoaji huduma. Huu 

ni mfano bora wa taasisi ya Serikali inayotekeleza kwa vitendo Sera 

za Kitaifa. 
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Hakika UCSAF, mmeonesha mfano wa mshikamano wa kitaasisi kwa 

kushirikiana na Shirika la Posta Tanzania kuhakikisha rasilimali za 

taifa zinatumika kuboresha maisha ya wananchi. Huu ndio 

ushirikiano tunaoutaka katika Taasisi zote zilizo chini ya Wizara hii. 

 

Mabibi na Mabwana, 

Serikali ya awamu ya sita, inayoongozwa na Mheshimiwa Dkt. Samia 

Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 

imeweka wazi msimamo wake kwamba huduma za msingi kama vile 

huduma za posta, mawasiliano ya simu na intaneti na huduma za 

kifedha za kidijitali kwa sasa si hanasa tena bali ni haki ya kila 

Mtanzania. Ndiyo maana leo, tunashuhudia Shirika la Posta Tanzania 

likipewa nyenzo za kisasa ili litoe huduma bora. Hii itamuwezesha 

mkulima wa kijijini Geita, mvuvi wa Kisiwa cha Ukerewe na 

mfanyabiashara wa Kariakoo wote kupata huduma bora, za haraka 

na salama. 

 

Mabibi na Mabwana, 

Vifaa hivi si tu kwamba vitaboresha kasi ya usambazaji wa barua na 

vifurushi, bali vitafungua milango ya huduma mpya kama biashara 

mtandao, malipo ya kidijitali na hata huduma za Serikali mtandao. 

Huu ndio mwelekeo wa dunia, na Tanzania haiwezi kubaki nyuma. 
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Kwa kutumia vifaa hivi, Shirika la Posta Tanzania litakuwa na uwezo 

wa kufuatilia na kusimamia huduma zake kwa ufanisi mkubwa, 

kupunguza ucheleweshaji na kuongeza uwazi kwa wateja. 

 

Mabibi na Mabwana, 

Mfuko wa Mawasiliano kwa Wote na Shirika la Posta Tanzania ni 

taasisi ambazo zipo chini ya Wizara ninayoiongoza, na zote 

zinashiriki jukumu la Kisera la kuhakikisha huduma za mawasiliano 

ikiwemo za posta zinawafikia Watanzania wote bila kujali jiografia 

wala uwezo wao wa kifedha. Ushirikiano huu unadhihirisha dhamira 

ya Serikali ya kuondoa vikwazo vya upatikanaji wa huduma za 

msingi za kidijitali sambamba na Mkakati wa Taifa wa Uchumi wa 

Kidijitali. 

 

Mabibi na Mabwana, 

Dunia ya leo ipo kwenye Mapinduzi ya Nne ya Viwanda yaani Fourth 

Industrial Revolution, ambapo inashuhudia mabadiliko makubwa ya 

namna huduma zinavyotolewa na kupokelewa. Mashirika ya Posta 

Duniani, kupitia Umoja wa Posta Duniani (Universal Posta Union) na 

Umoja wa Posta Afrika (Pan African Postal Union), yameweka 

vipaumbele na kubadilisha utoaji wa huduma za posta kutoka 

mfumo wa zamani kwenda mfumo wa kisasa wa kidijitali 

zinazowiana na mahitaji ya soko. Tanzania imeamua kuwa sehemu 
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ya mapinduzi haya, kwa kuhakikisha wananchi wanapata huduma 

salama, za kisasa na zenye ushindani kimataifa. 

 

Mabibi na Mabwana, 

Nisisitize kuwa Shirika la Posta Tanzania litumie vifaa hivi kwa ufanisi 

na kuhakikisha vinaongeza thamani ya huduma na vinaimarisha 

uaminifu kwa wananchi. Aidha, UCSAF endeleeni kusimamia miradi 

inayogusa moja kwa moja maisha ya wananchi na hakikisheni kila 

uwekezaji unaleta matokeo ya kupimika. Wizara ninayoiongoza 

itaendelea kutoa miongozo na kuhakikisha uwekezaji huu wa Serikali 

unaleta matokeo Chanya. 

 

Kwa mshikamano huu, tutaijenga Tanzania yenye huduma za kisasa 

za posta, zinazokidhi viwango vya Kimataifa, na kumuwezesha kila 

mmoja wetu kunufaika na fursa hizi za kidijitali. Serikali itabaki 

thabiti kuhakikisha Sekta ya Posta na Mawasiliano kwa ujumla 

inaendelea kuwa injini ya maendeleo ya kijamii na kiuchumi. 

 

Viongozi, Mabibi na mabwana, 

Baada ya kuyasema hayo, sasa niko tayari kushuhudia tukio la 

kukabidhi vifaa husika. 

 

Asanteni sana kwa kunisikiliza! 


